วันอังคาร 20 พฤศจิกายน 2561
ติดตามเว็บไซต์
หน้าแรก > กีฬา ไฮไลท์วันนี้ > เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561 ตารางการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ วันนี้ 22/08/61

เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561 ตารางการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ วันนี้ 22/08/61

หมวดหมู่ : กีฬา, ไฮไลท์วันนี้ 22 สิงหาคม 2018 เปิดอ่าน 570 ครั้ง

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 22 สิงหาคม 2561 ดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสด ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ โปรแกรม ตาราง เอเชียนเกมส์ 2018 ช่องถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018
ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ (22 ส.ค.) ชิง 31 เหรียญทอง เทควันโด เดินหน้าล่าเหรียญต่อเนื่องจาก “เทวินทร์ หาญปราบ” รุ่น 63 กก.ชาย ส่วนยกน้ำหนัก “ไตรรัตน์ บุญสุข” และ “วิษณุ จันทรี” ขึ้นเวทีรุ่น 69 กก.ชาย ขณะที่เซปักตะกร้อ ถ้าไม่มีอะไรพลิกล็อก ทีมชุดชาย-หญิงไทย จะผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ กวาด 2 เหรียญทอง…

มหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันพุธที่ 22 สิงหาคม มีชิงทั้งหมด 31 เหรียญทอง จากว่ายน้ำ 8 เหรียญทอง, แบดมินตัน 2 เหรียญทอง, โบว์ลิ่ง 1 เหรียญทอง, เรือแคนู คยัค สลาลอม 2 เหรียญทอง, จักรยาน 1 เหรียญทอง, ฟันดาบ 2 เหรียญทอง, ยิมนาสติก 2 เหรียญทอง, วูซู 2 เหรียญทอง, ตะกร้อ 2 เหรียญทอง, ยิงปืน 2 เหรียญทอง, เทควันโด 2 เหรียญทอง, ยกน้ำหนัก 1 เหรียญทอง และมวยปล้ำ 4 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และพีพีทีวี ถ่ายทอดสดให้แฟนกีฬาได้รับชมตลอดวัน

ไฮไลต์ประจำวันของทัพนักกีฬาไทยที่น่าจับตามอง อยู่ที่เทควันโด ยังเดินหน้าล่าเหรียญต่อเนื่องจาก “เทม” เทวินทร์ หาญปราบ เจ้าของเหรียญเงินโอลิมปิก 2016 ที่นครริโอ เด จาเนโร ประเทศบราซิล ในประเภทต่อสู้รุ่น 63 กก.ชาย แม้เจ้าตัวจะระบุว่ามีอาการบาดเจ็บบริเวณเอวก่อนเดินทางมา แต่พร้อมที่จะสู้สุดใจ เพื่อคว้าเหรียญสำคัญให้ได้ รอบแรกเริ่มเวลา 10.00 น. และหากเข้ารอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

ส่วนยกน้ำหนักมี ไตรรัตน์ บุญสุข และ วิษณุ จันทรี ขึ้นเวทีรุ่น 69 กก.ชาย เวลา 17.00 น. ขณะที่ตะกร้อ ถ้าไม่มีพลิกล็อก ทีมชุดชายและหญิงไทยจะผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ เพื่อกวาด 2 เหรียญทองเป็นประเดิม จากที่ตั้งเป้าไว้ทั้งหมด 4 เหรียญทอง โดยรอบชิงชนะเลิศ ทีมชุดชาย เริ่ม 12.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ ทีมชุดหญิง เริ่ม 15.00 น.

นอกจากนี้ ทัพไทยยังลงสนามลุ้นเหรียญอีกหลายรายการ ทั้งยิงปืน ปืนยาว 3 ท่าหญิง ไทยส่ง รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง ลงแข่งขันเวลา 13.30 น. และปืนสั้นอัดลมหญิง มีธันยพร พฤกษากร เริ่มเวลา 15.30 น., โบว์ลิ่ง ทีมหญิง 3 คน คัดเลือกจากกลุ่มนักกีฬาหญิง ได้แก่ ญาณี แซ่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, ธันย์ชนก วิไลลักษณ์, กรรตพร สิงหบุบผา, ธิติมา ทองสะอาด และกัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล รอบแรกเริ่ม 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 13.30 น.

ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 100 ม.ชาย ไทยส่ง นวพรรษ วงค์เจริญ ลงสระ, ฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง มี ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, กรกาญจนา สะเพียรชัย, กบ 100 ม.ชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ, กรรเชียง 100 ม.หญิง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, อารยา วงษ์วาท รอบคัดเลือก เวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 18.00 น.

ส่วนกีฬาอื่นที่น่าสนใจ วอลเลย์บอลชาย รอบแรก กลุ่มอี ไทย พบ จีน เวลา 16.30 น., บาสเกตบอล 5 คนชาย รอบแรก กลุ่มเอ ไทย พบ เกาหลีใต้ เวลา 18.30 น.

ว่ายน้ำ
08.45 น. ว่ายน้ำ ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV / PPTV HD

เซปักตะกร้อ
10:00 น. เซปักตะกร้อทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ​ ไทย-เมียนม่า ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV
13:00 น. เซปักตะกร้อทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ​ ไทย – มาเลเซีย ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV
16:00 น.​ เซปักตะกร้อทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

เทควันโด
12:00 น. เทควันโด ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

ยิมนาสติก
13.55 น. ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ (ทีมชาย) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD

วอลเลย์บอล
16:30 น.​ วอลเลย์บอลชาย ไทย พบ จีน ถ่ายทอดสดทางเพจ Workpoint Entertainment

บาสเกตบอล
18:30 น. บาสเกตบอลชาย ไทย พบ เกาหลี ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

กีฬา เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

08.55 น. ว่ายน้ำ (Heats) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

12.00 น. แบดมินตัน ทีมหญิง ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

13.55 น. ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ (ทีมชาย) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

ชิง 31 เหรียญทอง

ว่ายน้ำ // ชิง 8 เหรียญทอง
18.00 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
18.06 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
18.23 น. กบ 100 เมตร ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
18.39 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
18.56 น. เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
19.15 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
19.31 น. ฟรีสไตล์ 4X100 เมตร ชาย
19.50 น. ทีมผสม 4X100 เมตร

– มวยปล้ำ (ชิง 4 เหรียญ)
19.00 น. เกรโก-โรมัน 77 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. เกรโก-โรมัน 87 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. เกรโก-โรมัน 97 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. เกรโก-โรมัน 130 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

– แบดมินตัน (ชิง 2 เหรียญ)
12.00 น. ทีมหญิง ญี่ปุ่น – จีน
18.00 น. ทีมชาย

– ตะกร้อ (ชิง 2 เหรียญ)
12.00 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ


ยิงปืน // ชิง 2 เหรียญทอง
13.30 น. ปืนยาว 3 ท่าหญิง (รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง)
15.30 น. ปืนสั้นอัดลม 25 เมตร หญิง (ธันยพร พฤกษากร)

– ยิมนาสติก (ชิง 2 เหรียญ)
14.00 น. ทีมชาย
18.00 น. ทีมหญิง

เทควันโด้ // ชิง 2 เหรียญทอง
16.40 น. ต่อสู้ชาย รุ่น 63 กก. ชาย (ทวินทร์ หาญปราบ)
16.50 น. ต่อสู้ชาย ไม่เกิน80 กก. ชาย

ฟันดาบ // ชิง 2 เหรียญทอง
18.00 น. เอเป้ ทีมชาย
19.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง (พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์, ต้นป่าน โพธิ์แก้ว, ต้นข้าว โพธิ์แก้ว, ภัศรา มนูญญา)

เรือแคนู // ชิง 2 เหรียญทอง
เริ่มเวลา 10.00 น.
แคนูสลาลอม 1 คนชาย (ยุทธกานต์ ชัยเดช, ชลสิทธิ์ พุทธรักษา)
แคนูสลาลอม 1 คนหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า,วรดา ชนม์สุข)

วูซู // ชิง 2 เหรียญทอง
10.00 น. มวยยาวหญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.00 น. กระบี่ไทเก๊กชาย

เรือคายัค // ชิง 2 เหรียญทอง
14:45 น. คายัคสลาลอม 1 คนชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)
15:45 น.คายัคสลาลอม 1 คนหญิง (ธัชภร พรชัย, จารุวรรณ เนียมทอง)

จักรยาน // ชิง 1 เหรียญทอง
10:30น. ประเภทถนนอินไลน์เรซ 100 กม.หญิง (เพชรดารินทร์ สมราช, ชนิภรณ์ บัตริยะ)

ยกน้ำหนัก // ชิง 1 เหรียญทอง
17.00 น. รุ่น 69 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ (ไตรรัตน์ บุญสุข, วิษณุ จันทรี)

ยิงธนู
รอบแรก
09.00 น. ประเภททดกำลัง
หญิงเดี่ยว (นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
ทีมหญิง (กชพร ประทุมสุวรรณ, กัณยาวีธ์ มณีสมบัติกุล, นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)
11.00 น. ทีมผสม
ทีมชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)
บุคคลชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)

โบว์ลิ่ง // ชิง 1 เหรียญทอง
13.30 น. ประเภททีม 3 คนหญิง (ญาณี แซ่เบ๊, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, ธันย์ชนก วิไลลักษณ์, กรรตพร สิงหบุบผา, ธิติมา ทองสะอาด และ กัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล)

– กาบัดดี้
เริ่มเวลา 09.00 น.

– เรือพาย
เริ่มเวลา 09.00 น.

– บริดจ์
เริ่มเวลา 10.00 น.

– ฮอกกี้ ทีมชาย
เริ่มเวลา 10.00 น.

– เทนนิส
เริ่มเวลา 10.00 น.

– แฮนด์บอล ทีมชาย
เริ่มเวลา 14.00 น.

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม
ทีมหญิง กลุ่ม ดี
ไทย (วรภัสภร รดารงค์-ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี) พบ เวียดนาม

– บาสเกตบอล 3 คน รอบแบ่งกลุ่ม รอบแรก
เริ่มเวลา 15.00 น.

– บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม ซี

16.00 น. ญี่ปุ่น – ฮ่องกง

กลุ่ม เอ
18.30 น. เกาหลีใต้ – ไทย

– ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม บี

18.30 น. เกาหลีเหนือ – จีน
18.30 น. ฮ่องกง – ทาจิกิสถาน

– วอลเลย์บอล ชาย
สนาม 1
กลุ่ม ซี

12.30 น. ญี่ปุ่น – คาซัคสถาน

กลุ่ม อี
16.30 น. จีน – ไทย

กลุ่ม เอ
19.00 น. อินโดนีเซีย – ซาอุดิ อาระเบีย

สนาม 2
กลุ่ม ดี

12.30 น. เนปาล – ไต้หวัน

กลุ่ม บี
16.30 น. อิหร่าน – ปากีสถาน

กลุ่ม เอฟ
19.00 น. อินเดีย – กาตาร์

***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

**************************************************************************************************************

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 3
ตอนล่าง
18.00 น. ภูเก็ต ซิตี้ – นรา ยูไนเต็ด

18.30 น. มวยไทย ศึกวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดแรก
02.00 น. ยัง บอยส์ (สวิตเซอร์แลนด์) – ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)
02.00 น. วีดีโอตอน (ฮังการี) – เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)
02.00 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์ส) – ดีนาโม เคียฟ (ยูเครน)

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. แอสตัน วิลล่า – เบรนท์ฟอร์ด
01.45 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ – มิลล์วอลล์
01.45 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส – เร้ดดิ้ง
01.45 น. นอริช ซิตี้ – เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
02.00 น. โบลตัน วันเดอเรอร์ส – เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้
02.00 น. สโต๊ค ซิตี้ – วีแกน แอธเลติก

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
01.45 น. จิลลิ่งแฮม – ซันเดอร์แลนด์
01..45 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด – ฟลีตวู้ด ทาวน์

 

 

 

TAGS
เปิดอ่าน 570 ครั้ง